Thursday, November 30, 2023
HomeNationalઅયોધ્યામાં સરયુ નદીનો ઘાટ આજે 24 લાખ દિવાથી ઝળહળશે

અયોધ્યામાં સરયુ નદીનો ઘાટ આજે 24 લાખ દિવાથી ઝળહળશે

Advertisement
Advertisement

ઉતર પ્રદેશનું શાસન યોગી આદિત્યનાથે છોટી દિવાળીના દિવસે એક મેગા ઇવેન્ટ તરીકે દીપોત્સવની શરૂઆત કરી હતી. પ્રથમ ચરણમાં રામકી પૌડી ખાતે રેકોર્ડ 1 લાખ 87 હજાર દીવા પ્રગટાવવામાં આવ્યા હતા. અયોધ્યાના ડૉ. રામ મનોહર લોહિયા અવધ યુનિવર્સિટી પ્રશાસને દિવાળી પર 24 લાખ દીવા પ્રગટાવીને અયોધ્યાના ઘાટને રોશન કરવાની તૈયારીઓને આખરી ઓપ આપવામાં આવી રહ્યા છે

અયોધ્યાની ડૉ.રામ મનોહર લોહિયા અવધ યુનિવર્સિટી પ્રશાસને દિવાળી પર 24 લાખ દીવા પ્રગટાવીને અયોધ્યાના ઘાટને ઝળહળતી કરવાની તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે, યુનિવર્સિટીના સ્વયંસેવકોએ જણાવ્યું કે ‘અયોધ્યા દીપોત્સવ’ને ઐતિહાસિક બનાવવા માટે રામ કી પૌડી અને ચૌધરી દીવાઓ પ્રગટાવવામાં આવશે. ચરણસિંહના 51 ઘાટો પર પ્રગટાવવામાં આવી હતી. તે જ સમયે, ઉત્તર પ્રદેશ સરકારે 21 લાખ દીવા પ્રગટાવીને વિશ્વ રેકોર્ડ બનાવવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે.

શ્રી રામના લંકા પર યુગો પહેલા વિજયની યાદમાં દીપોત્સવ ઉજવવામાં આવે છે. દીપોત્સવની દરેક આવૃત્તિ ભવ્યતાનું ઉદાહરણ છે. સાતમી આવૃત્તિ સુધી, આ ઉત્સવ પોતાની જાતને ભવ્યતાના ઘણા રેકોર્ડના પ્રતીક તરીકે રજૂ કરી રહ્યો છે. રામજન્મભૂમિ ખાતે ભવ્ય મંદિર સાથે સમગ્ર રામનગરીને દિવ્યતા પ્રદાન કરવાનું અભિયાન ચાલી રહ્યું છે અને 22મી જાન્યુઆરીએ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની ઉપસ્થિતિમાં રામલલાની મૂર્તિને નવનિર્મિત મંદિરના ગર્ભગૃહમાં સ્થાપિત કરવામાં આવશે. આવી સ્થિતિમાં રામનગરી વિજયોલ્લાહની યાદથી આનંદિત થઈ રહી છે.

Advertisement
Advertisement
RELATED ARTICLES

Connected us

16,367FansLike
10FollowersFollow
1,000SubscribersSubscribe

TRENDING NOW