Tuesday, December 5, 2023
HomePoliticsકેન્દ્રીય મંત્રીના નિવેદન ગરમાયુ રાજકારણ,કહ્યુ- નેહરુજી સિગારેટ પીતા હતા,ગાંધીજીનો દીકરો કરતો હતો...

કેન્દ્રીય મંત્રીના નિવેદન ગરમાયુ રાજકારણ,કહ્યુ- નેહરુજી સિગારેટ પીતા હતા,ગાંધીજીનો દીકરો કરતો હતો નશો…

Advertisement
Advertisement

પંડિત જવાહરલાલ નેહરુ અને મહાત્મા ગાંધીને લઈને કેન્દ્રીય મંત્રીનું એક નિવેદન સામે આવ્યું છે, જેમાં તેમણે દાવો કર્યો છે કે નેહરુ નશો કરતા હતા. રાજસ્થાનના ભરતપુરમાં આયોજિત નશા મુક્તિ જાગરણ અભિયાન કાર્યક્રમને સંબોધિત કરતા કેન્દ્રીય આવાસ અને શહેરી બાબતોના રાજ્ય મંત્રી કૌશલ કિશોરે કહ્યું કે દેશના પ્રથમ વડાપ્રધાન પંડિત જવાહરલાલ નેહરુ ડ્રગ્સ લેતા હતા. એટલું જ નહીં, તેમણે મહાત્મા ગાંધીના પુત્ર વિશે પણ આવો જ દાવો કર્યો હતો.

વાયરલ વીડિયોમાં કેન્દ્રીય આવાસ અને શહેરી બાબતોના રાજ્ય મંત્રી કૌશલ કિશોર કહે છે, ‘જવાહરલાલ નેહરુ નશો કરતા હતા, સિગારેટ પીતા હતા અને મહાત્મા ગાંધીના એક પુત્ર નશો કરતો હતો. આ રીતે નશાની દુનિયાએ આપણા દેશને સંપૂર્ણપણે કબજે કરી લીધો છે. અમારી અપીલ છે કે લોકોમાં નશાથી થતા તમામ પ્રકારના નુકસાન અંગે વધુ ડર પેદા થાય. કેન્દ્રીય મંત્રી કૌશલ કિશોર ઘણીવાર નશાની લત સામે અવાજ ઉઠાવતા રહ્યા છે. તેના ટ્વિટર હેન્ડલને જોઈને ખબર પડે છે કે તે હંમેશા લોકોને ડ્રગ્સ વિરુદ્ધ જાગૃત કરતા રહે છે.

ભૂતકાળમાં મંત્રી કૌશલ કિશોરે ટ્વિટ કરીને લોકોને ડ્રગ્સ છોડી દેવાની અપીલ કરી હતી. કૌશલ કિશોરે ટ્વીટ કર્યું હતું કે, ‘હું પોતે સાંસદ બન્યો, મારી પત્ની ધારાસભ્ય બન્યા પછી પણ હું મારા પુત્રનો જીવ નશાની લતથી બચાવી શક્યો નહીં, પરંતુ હું ઈચ્છું છું કે હવે કોઈ પણ માતા અને પિતા ડ્રગ્સના કારણે પોતાનું બાળક ન ગુમાવે. કોઈ મહિલા નશાના કારણે વિધવા બનવું જોઈએ, નશાના કારણે કોઈ બાળક પિતા વિનાનું ન હોવું જોઈએ.’

તેણે અન્ય એક ટ્વીટમાં કહ્યું હતું કે, ‘કોઈ બહેને ડ્રગ્સના કારણે તેનો ભાઈ ગુમાવવો જોઈએ નહીં અને ડ્રગ્સના કારણે પરિવારના કોઈ સભ્યનું મૃત્યુ ન થવું જોઈએ, તેથી હું “નશા મુક્ત સમાજ આંદોલન અભિયાન કૌશલ કા” દ્વારા આખી વાત કરવા માંગુ છું. દેશને જાગૃત કરીને ડ્રગ મુક્ત ભારત.જે લોકો આ આંદોલનમાં મારી સાથે છે તેઓ કોમેન્ટ કરો અને તમારો મોબાઈલ નંબર લખો.

Advertisement
Advertisement
RELATED ARTICLES

Connected us

16,367FansLike
10FollowersFollow
1,000SubscribersSubscribe

TRENDING NOW